โฆษณา ออนไลน์ บน อินเทอร์เน็ต

กุมภาพันธ์ 11, 2015, 01:22:06 PM โดย admin
0
975
ผมเริ่มโฆษณาออนไลน์ บนอินเทอร์เน็ตครั้งแรกที่เป็นทางการและจ่ายเงินแบบเป็นระบบคือ บน fb fanpage ในตอนนั้นเลือกที่จะโปรโมทผ่าน fb เพราะอยากให้คนเข้ามากดดูสินค้าและสั่งซื้อ

รู้ไหมว่าครั้งนั้นผมลงทุนไปประมาณ 2 พันกว่าบาท นี่ไม่นับรวมค่าทำเว็บ ค่าจดโดเมน ผลปรากฏว่าในการทำโฆษณาออนไลน์ของผมในครั้งนั้น มีคนเข้ามาดูสินค้าและสนใจสอบถามแค่ 2 คน ได้ like มาไม่ถึงร้อย ผมเลยเลิกเลย

แล้วก็เริ่มศึกษาอย่างจริงจังอีกทีว่า ทำไมถึงไม่ได้ผลในการทำโฆษณาออนไลน์ ในครั้งนั้น แล้วเดี๋ยวผมจะมาบอกว่าช่วงหลังผมลงทุนแค่วันละไม่กี่สิบบาทแต่ได้ผลลัพธ์ออกมาคุ้มค่ามาก เรียกว่าได้ค่า like มาถล่มทลายแบบไม่ต้องทำอะไรมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:41:10 AM โดย admin »

ยังไม่มีความคิดเห็น