โปรแกรม IM และการโฆษณาออนไลน์

กุมภาพันธ์ 11, 2015, 01:56:10 PM โดย admin
0
1223
ในการทำงานด้านการโฆษณาออนไลน์นั้น จำเป็นที่สุดที่เราจะต้องมีทีมงานที่มีศักยภาพที่หลากหลาย อย่างเว็บใหญ่ๆ เค้าจะมีทีมงานคอยจัดการให้ ไม่ว่าจะเป็นงานด้านเนื้อหา งานด้านการประชาสัมพันธ์ทางสื่อ งานทาง Social และงานอื่นๆ

แต่สำหรับคนที่ไม่ค่อยมีทุนและพวกน้อยอย่างผมและอีกหลายคนที่เหมือนกันกับผม ถ้าไม่มีพวกมาช่วยเลยและไม่มีเงินที่จะจ้างคนมาช่วยงาน แน่นอนที่สุดคือการนั่งทำเอง งานโฆษณาออนไลน์ไม่ใช่ว่าจะทำกันง่ายๆ ถ้าไร้ทีมงาน ก็จำเป็นต้องจ้างคนที่เค้าเป็นงานมาทำ

แล้วถ้าไม่มีเงินจ้างอีก แบบผู้เริ่มต้น ก็ไม่รู้จะหันไปหาทุนได้จากทางไหน แน่นอนที่สุด ต้องมี Tools หรือเครื่องมือในการจัดการงานต่างๆ อย่างที่ผมกล่าวมาแล้ว

สำหรับผมแล้ว การโฆษณาออนไลน์ของผม ไม่มีทั้งทีมงาน ไม่มีทั้งเงินสนับสนุนหรือทุนต่างๆ มากมาย และไม่มีเครื่องมือหรือโปรแกรมเฉพาะเจาะจง อาศัยมันสมองสองมือและพลังถึกเข้าช่วย

มันก็ได้ระดับหนึ่ง แต่จะให้ไปสู้กับพวกมีทีมงานไม่ไหวหรอกครับ ทุนที่ผมมีก็แค่เล็กๆ น้อยๆ จากรายได้ค่าโฆษณานิดหน่อยพอให้เว็บอยู่ได้และผมก็อยู่ได้

ยังไม่มีความคิดเห็น