ทำเว็บแบบแชร์ลูกโซ่ ดีไหม

กุมภาพันธ์ 13, 2015, 04:36:30 PM โดย admin
0
1378
ไม่ใช่ระบบหาเงินที่เป็นแบบ MLM หรือประเภทแชร์ลูกโซ่นะครับ แต่ผมให้มองว่าผมทำเว็บแบบเครือข่าย ไม่ใช่เครือข่ายแบบใยแมงมุมที่ทุกๆ เว็บเชื่อมถึงกันทั้งหมด

แต่ผมทำเว็บแบบสะพานเที่ยวเดียว ทำเว็บแบบขาไปขาเดียวไม่มีเที่ยวกลับ หลายคนสงสัยมันใช่สะพานบอทไหม ผมว่าไม่ใช่ครับ เพราะสะพานมันไป-กลับได้ แต่ที่ผมทำ ไปอย่างเดียว หรือกลับอย่างเดียว ไม่มีย้อนคืนอีก ทำแบบไหน มีประสิทธิภาพไหม ผมกำลังทดลองอยู่ แต่น่าจะได้ผล เพราะผมดูจากเว็บใหญ่ๆ ที่ผมเห็น เค้าก็ทำแบบนี้ แต่เค้ามีทีมงาน

ผมไม่มีทีมงานผมเลยต้องใช้วิธีนี้ ถึกเองคนเดียว ด้วยพลังมือล้วนๆ ไม่มีเครื่องมือเลย แน่อนมันคือ สะพานบอท ที่ผมทำ brid มันเป็นวิธีนี้ครับ

1. ผมสร้างเว็บขึ้นมาจำนวนหนึ่งเพื่อใช้ดัน keyword รองให้กับเว็บอันนึง เพราะผมเซ็งว่ามันไม่ได้เงินซักที เลยทำวิธีนี้ดูเผื่อมันจะได้เงิน เห็นคนอื่นทำสองสามเดือนได้เงิน นี่ผมเข้าเดือนที่ 3 แล้วไม่มีเข้ามาซักบาทเดียว

2. ผมเอา url ของเว็บที่ผมสร้างไป submit ในเว็บๆ นึง ให้มันอยู่หน้าเดียวกัน เลือกเว็บที่คนเข้าน้อยๆ เก็บ url ไว้

3. ผมเอา url ที่มีเนื้อหาลิ้งไปยังหลายๆ เว็บนั้นมา แล้วเอาไป submit อีกเว็บนึง เลือกเว็บที่คนเข้าเยอะๆ เก็บ url ไว้

4. เอา url ไปฝากกับเว็บที่มีคนออนไลน์มากๆ รอให้เว็บในข้อ 1 index ทีนี้ล่ะงาม

เมื่อสะพานบอท มัน index ซึ่งไม่น่าจะเกิน 2 ชั่วโมง แล้วเราก็เริ่มปฏิบัติการเลย ยัด content เข้าไปอย่าหยุด ให้มันได้ key ให้จนได้ อย่างน้อยๆ ก็หน้า 1-10 เอาให้เข้าไปก่อนเลย

ที่เหลือค่อยดันโดยเอา url ในข้อ 2 ไปใช้ หรือเอา url ในข้อ 3 ไปใช้ หรือใครจะเอา url เดิมในข้อ 4 ไปใช้ก็ได้ไม่ว่ากัน ใช้ได้หมดแหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:34:42 AM โดย admin »

ยังไม่มีความคิดเห็น