รีวิว โปรแกรมโพสเว็บบอร์ด สุดเจ๋ง

มีนาคม 09, 2015, 03:47:15 PM โดย admin
0
1775
มาล่ะครับ ขอรีวิวขึ้นเว็บนี้เลย เพราะเห็นว่าตรงกับเนื้อหามากสุดแล้ว และนี่ก็เป็น Tools หรือ โปรแกรม ที่ผมใช้เพื่อช่วยในการทำงานด้านนี้ของผม จะบอกว่า เป็นโปรแกรมแรกเลยก็ว่าได้ เพราะตลอดหลายปีที่ผ่านมา ผมทำมือตลอด เรียกว่าถึกเข้าช่วย แต่หลังๆ เว็บที่ดูแลเยอะ ทำมือไม่ไหวเลยต้องใช้ โปรแกรมโพสเว็บบอร์ด ตัวนี้ช่วยในการทำงานนั่นเอง

เอาเป็นว่าโปรแกรมตัวนี้ชื่อ "Roverposts โปรแกรมโพสเว็บบอร์ด & GWords" นั่นเอง หลายคนคงคุ้นหูคุ้นตากันดี

แล้วโปรแกรมนี้ดีอย่างไร ทำไมผมถึงเลือกใช้ จะบอกว่าถ้าติดตามงานของผมไม่ว่าจะเป็นเว็บ, blog, folio ต่างๆ หลายๆ ตัวในเครือ iKSSN ท่านจะรู้ว่าผมไม่เก่งเรื่อง seo เลย (หลายท่านอ่านถึงตรงนี้แล้วปิดไปเลย) แต่อยากจะบอกว่า ขนาดเซียนที่เก่งด้านนี้ ก็ยังไม่พลาดที่จะจับเจ้านี่มาใช้งานเป็นโปรแกรมหลักในการบริหาร (ลองค้นหาดูกันได้ถ้าไม่เชื่อผม)

จะบอกว่าเจ้า โปรแกรมโพสเว็บบอร์ด ตัวนี้ช่วยผมทำงานได้มากจริงๆ ตอนแรกผมต้องหาเว็บประเภท Community Building ทั้งหลาย เพื่อส่งเนื้อหาเข้าไปพร้อมลิ้ง เพื่อจะได้กลับมาซึ่ง backlink อันทรงพลัง

ถ้าใครเคยทำมือผมเชื่อแน่ว่าเหนื่อย วันๆ จะทำได้ไม่กี่เว็บ เพราะต้องเขียนบทความเอง สมัครสมาชิก กดตั้งกระทู้ สร้างเนื้อหาให้ดึงดูด เสร็จแล้วจะต้องมาขุดกระทู้ไม่ให้ร่วงจากหน้าแรก เพื่อดึงให้คนเข้าไปสนใจเนื้อหา และกดเข้าไปตามลิ้งที่แทรกเอาไว้ ฯลฯ มันทรมาน แต่โปรแกรมตัวนี้ ทำให้ผมไม่ต้องมานั่งเฝ้าหน้าจอเป็นวันๆ ไม่ต้องเปิดลิสต์รายชื่อเว็บที่ต้องกดเข้าไปตั้งกระทู้ที่มันเยอะจนจำแทบไม่ได้ว่าอันไหนทำไปแล้วมั่ง มันเหมาะกับเวลาอันจำกัดที่ผมมีจริงๆ อย่างที่บอกผมมีเวลาทำงานได้วันละแค่ 1-2 ชั่วโมงเท่านั้น แต่โปรแกรมตัวนี้ ทำให้ผมได้งานเหมือนผมนั่งทำมันทั้งวัน เรียกว่า ช่วยลดเวลาในการทำงานผมได้มากทีเดียวจริงๆ

ถ้าใครไม่เชื่อ ให้ลองก่อนเลย เพราะเค้าให้ทดลองใช้โปรแกรมก่อน 7 วัน ผมลองไปเพียง 2 วันแล้วมันเวิร์คสุดๆ เลยจัดการสมัครใช้งานแบบตัวเต็มกันเลย ถ้าช้า มันจะทำให้งานผมไม่เดิน ทุกวันนี้ต้องยอมรับครับว่า งานด้าน IM มันช้าไม่ได้ ช้าแล้วไม่ทันคนอื่นแน่นอน

ใช้แล้วผลเป็นอย่างไร หลังจากที่ผ่านการใช้โปรแกรมนี้มาประมาณหนึ่งเดือน (จากภาพผม save ก่อนจะครบเดือน) แต่ขนาดไม่ถึงเดือน คีย์ผมเด้งมาหน้า 2 แล้ว ก่อนนั้นผมทำคีย์อื่นและหาไม่เจอว่าอยู่หน้าไหน แถมหน้านั้นถูกโปรโมทด้วยคีย์อื่นด้วย แต่หลังจากปรับ on-page และเปลี่ยนคีย์ดู แล้วอัดด้วยโปรแกรมตัวนี้ เพียงไม่กี่วัน มันเด้งมาหน้า 2 และคิดว่าหน้า 1 ก็อยู่ไม่ไกลเกินฝัน แค่ทำงานเพิ่มเป็น 2 เท่า และโปรแกรมตัวนี้ ช่วยได้มากทีเดียวจริงๆ สังเกตุว่า ระยะหลังๆ ผมอัดเพิ่มจำนวนขึ้นเรื่อยๆ หลังจากรู้ว่า มันขึ้นจริงๆ

แล้วโปรแกรมโพสเว็บบอร์ด ตัวนี้ทำอันดับได้ไหม อย่างที่บอก ทำได้แน่นอน จะช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับเทคนิค ซึ่งทีมงานดูแลเค้ามีคู่มือให้อ่าน เรียกว่าถ้าทำตามนั้น อันดับก็มาเห็นๆ

ผมชอบระบบ GWords ซึ่งระบบนี้สามารถ spin บทความลงไปโพสได้ไม่จำกัด อยู่ที่เราว่าจะสปินมันให้ได้มากแค่ไหน ซึ่งเหมาะมากเพราะผมไม่ต้องมานั่งเขียนใหม่ทีละหลายรอบ ทำครั้งเดียวใช้งานได้ทั้งเดือน แค่กดโพส ระบบมันจัดการให้หมด แถมให้ report มาอีก ที่สำคัญ เราสามารถเลือกได้ว่า จะใช้ user ของเรา หรือใช้ user ของระบบในการโพสเข้าเว็บเหล่านั้นกว่า 300 เว็บ

แค่ทดลอง 1 เดือน คีย์ที่ค้างๆ อยู่หน้าไหนไม่รู้ ก็เริ่มเห็นยอดอ่อนโผล่พ้นน้ำมาให้เห็นแล้ว ถ้าใช้ไปเรื่อยๆ ผมว่ามีความน่าจะเป็นที่จะติดหน้าแรกได้ไม่ยาก แม้คีย์ที่แข่งขันกันสูงก็ตาม

ทดลองใช้งาน โปรแกรมโพสเว็บบอร์ด ตัวนี้ได้ที่ roverpost.com

อันนี้ไม่ได้โฆษณานะครับ และผมก็ไม่ได้เกี่ยวข้องใดๆ กับทีมงาน แต่อยากจะนำเสนอโปรแกรมช่วยในการทำงานที่มีประสิทธิภาพยิ่ง เพื่อให้เพื่อนๆ ที่กำลังสนใจตัวช่วย ซึ่งยอมรับเลยว่า มันช่วยงานได้มากทีเดียว

ปล. ได้ขออนุญาติเจ้าของโปรแกรมแล้วว่าสามารถเขียนรีวิวในเว็บได้นะครับ

อย่าลืม ทดลองสมัครและทดสอบโปรแกรมได้ที่ ทดลองใช้งาน โปรแกรมโพสเว็บบอร์ด ตัวนี้ได้ที่ roverpost.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 11:40:28 AM โดย admin »

ยังไม่มีความคิดเห็น